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102/1 – INSHA  
MUDA:  Saa 13/4
JULAI/AGOSTI  2024
MTIHANI WA MWISHO WA MUHULA WA PILI 2024  
KIDATO CHA NNE
Maagizo
a. Andika jina lako na nambari ya usajili katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
b. Tia sahihi yako kisha andika tarehe.
c. Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima. 
d. Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
e. Kila insha isipungue maneno 400.
f. Kila insha ina alama 20.
g. Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya Kiswahili.

	KWA MATUMIZI YA MTAHINI PEKEE
	SWALI
	UPEO
	ALAMA

	1
	20
	

	
	20
	

	Jumla
	
	
















1. LAZIMA 
Katika eneo la Tujikaze kumekuwa na ongezeko la visa vya udanganyifu katika mtihani ya kitaifa. Wewe ni katibu wa jopokazi lililoteuliwa kuchunguza sababu au chanzo cha visa hivyo. Andika ripoti ya uchunguzi huo huku ukitoa mapendekezo.

2. Serikali inafanya mikakati kabambe ili kupigana na janga la njaa nchini. Jadili

3. Tunga Kisa kitakachodhihirisha maana ya methali ifuatayo
Usipoziba ufa utajenga ukuta

4. Andika kisa kitakachomalizika kwa maneno yafuatayo:
 	 …Siku hiyo itabakia kwenye kumbukumbu zangu daima dawamu.
Ilikuwa ni siku ambayo nilifedheheshwa mbele ya wandani wenzangu shuleni. Waswahili hawakukosea waliponena kuwa mwungwana akivuliwa nguo huchutama.












HUU NDIO UKURASA WA MWISHO ULIOPIGWA CHAPA
UK  2 Wa  2

