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	WIKI 
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	KAZI
	MAONI
	SAINI

	1
	SARUFI 
	Viwakilishi:vya Nafsi, Vionyeshi na vya Idadi (Vipindi 2)
a) kutambua viwakilishi vya nafsi, vionyeshi/viashiria na vya idadi katika matini
b) Kutumia ipasavyo viwakilishi vya nafsi, vionyeshi/viashiria na vya idadi katika matini
c) Kuchangamkia matumizi yafaayo ya viwakilishi vya nafsi, vionyeshi/viashiria na vya idadi ili kufanikisha mawasiliano.
	




	

	
	SARUFI 
	Viwakilishi:vya Nafsi, Vionyeshi na vya Idadi (Vipindi 2)
a) kutambua viwakilishi vya nafsi, vionyeshi/viashiria na vya idadi katika matini
b) Kutumia ipasavyo viwakilishi vya nafsi, vionyeshi/viashiria na vya idadi katika matini
c) Kuchangamkia matumizi yafaayo ya viwakilishi vya nafsi, vionyeshi/viashiria na vya idadi ili kufanikisha mawasiliano.
	




	

	
	KUSIKILIZA NA KUZUNGUMZA
	Kusikiliza kwa Kina Sauti: /g/na/gh/(Vipindi 2)
a)kutambua sauti /g/na/gh/ katika silabi na maneno
b)kutamka sauti/g/na /gh/ ipasavyo katika silabi na maneno
c)kutumia maneno yenye sauti /g/na/gh/ ipasavyo katika matiniili kuyatofautisha kimatamshi
d)kuchangamkia matamshi bora ya sauti/g/na /gh/ katika mazungumzo ya kawaida
	
	

	
	
	Kusikiliza kwa Kina Sauti: /g/na/gh/(Vipindi 2)
a)kutambua sauti /g/na/gh/ katika silabi na maneno
b)kutamka sauti/g/na /gh/ ipasavyo katika silabi na maneno
c)kutumia maneno yenye sauti /g/na/gh/ ipasavyo katika matiniili kuyatofautisha kimatamshi
d)kuchangamkia matamshi bora ya sauti/g/na /gh/ katika mazungumzo ya kawaida
	
	

	2
	KUSOMA
	Kusoma kwa Mapana Matini ya Kujichagulia (Vipindi 2)
a)kutambua msamiati uliotumiwa katika matini ya kujichagulia
b)kutumia ipasavyo msamiati unaotokana na matini aliyosoma
c)kujenga mazoea ya kusoma matini za miktadha mbalimbali ili kupanua mawanda ya fikra
	
	

	
	
	Kusoma kwa Mapana Matini ya Kujichagulia (Vipindi 2)
a)kutoa muhtasari wa matini ya kujichagulia aliyosoma
b)kuweka daftarini rekodi ya aliyosoma 
c)kujenga mazoea ya kusoma matini za miktadha mbalimbali ili kupanua mawanda ya fikra
	
	

	
	KUANDIKA
	Barua ya Kirafiki(Vipindi 2
a)kueleza umuhimu wa barua ya kirafiki ya kutoa shukrani 
b)kutambua ujumbe unaoafiki barua ya kirafiki ya kutoa shukrani
c)kukuzamazoea ya kuandika barua ya kirafiki ya kutoa shukranikatika maisha ya kila siku
	
	

	
	
	Barua ya Kirafiki(Vipindi 2
a)kutambua vipengele vya kimuundo vya barua ya kirafiki ya kutoa shukrani
b)kuandika barua ya kirafiki ya kutoa shukranikwa kuzingatia ujumbe, lugha na muundo ipasavyo  
c)kukuzamazoea ya kuandika barua ya kirafiki ya kutoa shukranikatika maisha ya kila siku
	
	

	3
	SARUFI
	Viwakilishi vya Sifa, Pekee na Viulizi (Vipindi 2)
a) kutambua viwakilishi vya sifa, vya pekee na viulizi katika matini
b) kutumia viwakilishi vya sifa, vya pekee na viulizi ifaavyo katika matini
c) kuchangamkia kutumia viwakilishi vya sifa, vya pekee na viulizi katika mawasiliano
	
	

	
	
	Viwakilishi vya Sifa, Pekee na Viulizi (Vipindi 2)
a) kutambua viwakilishi vya sifa, vya pekee na viulizi katika matini
b) kutumia viwakilishi vya sifa, vya pekee na viulizi ifaavyo katika matini
c) kuchangamkia kutumia viwakilishi vya sifa, vya pekee na viulizi katika mawasiliano
	
	

	
	KUSIKILIZA NA KUZUNGUMZA
	Hadithi Mighani(Vipindi 2)
a) kueleza maana ya mighani ili kuibainisha
b)kueleza sifa za mighani ili kuipambanua
c)  Kuchangamkia kushiriki katika uwasilishaji wa mighani katika miktadha mbalimbali ya kijamii.
	
	

	
	
	Hadithi Mighani(Vipindi 2)
a)kujadili ujumbe na lugha katika mighani
b)kusimulia mighani kwa kuzingatia vipengelevifaavyo vya uwasilishaji wa mighani
c)  Kuchangamkia kushiriki katika uwasilishaji wa mighani katika miktadha mbalimbali ya kijamii.
	
	

	4
	KUSOMA
	Kusoma kwa Kina Tamthilia(Vipindi 2)
a)kueleza maana ya tamthilia ili kuipambanua 
b)kujadili sifa za tamthilia kama utanzu wa fasihi andishi
c)kuchangamkia usomaji wa tamthilia ili kukuza stadi ya kusoma.
	
	

	
	
	Kusoma kwa Kina Tamthilia(Vipindi 2)
a)kueleza maana ya tamthilia ili kuipambanua 
b)kujadili sifa za tamthilia kama utanzu wa fasihi andishi
c)kuchangamkia usomaji wa tamthilia ili kukuza stadi ya kusoma.
	
	

	
	KUANDIKA
	Insha za KubuniMasimulizi(Vipindi 2)
a)kubaini wazo moja kuu la insha ya masimulizi atakayoandika
b)kuandika insha ya masimulizi inayoendeleza wazo moja kuu katika kila aya 
c)kufurahia kuandika insha za masimulizi katika maisha ya kila siku akizingatia ujumbe uliotegemezwa kwenye wazo moja kuu
	
	

	
	
	Insha za KubuniMasimulizi(Vipindi 2)
a)kubaini wazo moja kuu la insha ya masimulizi atakayoandika
b)kuandika insha ya masimulizi inayoendeleza wazo moja kuu katika kila aya 
c)kufurahia kuandika insha za masimulizi katika maisha ya kila siku akizingatia ujumbe uliotegemezwa kwenye wazo moja kuu
	
	

	5
	SARUFI
	Viwakilishi Vimilikishi na Visisitizi(Vipindi 2
a)kutambua viwakilishi vimilikishi na visisitizi katika matini 
b)kutumia viwakilishi vimilikishi na visisitizi ipasavyo katika matini
c) Kuchangamkia kutumia viwakilishi vimilikishi na visisitizi katika sentensi na vifungu.
	
	

	
	
	Viwakilishi Vimilikishi na Visisitizi(Vipindi 2
a)kutambua viwakilishi vimilikishi na visisitizi katika matini 
b)kutumia viwakilishi vimilikishi na visisitizi ipasavyo katika matini
c) Kuchangamkia kutumia viwakilishi vimilikishi na visisitizi katika sentensi na vifungu.
	
	

	
	KUSIKILIZA NA KUZUNGUMZA
	Hadithi Visasili(Vipindi 2)
a)kueleza maana ya visasili ili kuibanishab)kujadili sifa za visasili ili kuipambanua
b)kujadili vipengele vya kimsingi katikauwasilishaji wa visasili 
c) Kufurahia uchambuzi na uwasilishaji wa visasili ili kujenga umahiri katika fasihi simulizi.
	
	

	
	
	Hadithi Visasili(Vipindi 2)
a)kujadili vipengele vya kimsingi katikauwasilishaji wa visasili 
b)kuwasilisha visasili kwa kuzingatia uwasilishaji ufaao
c) Kufurahia uchambuzi na uwasilishaji wa visasili ili kujenga umahiri katika fasihi simulizi.
	
	

	6
	KUSOMA
	Kusoma kwa Ufasaha (Vipindi 2)
a)kusoma kifungu kwa kuzingatia matamshi bora
b)kusoma kifungu kwakasi ifaayo.
c)kuchangamkia kusoma kifungu kwa kuzingatia vipengele vya usomaji
	
	

	
	
	Kusoma kwa Ufasaha (Vipindi 2
a)kusoma kifungu kwa kutumia sauti ipasavyo
b)kusoma kifungu kwa kuambatanisha ishara zifaazo 
c)kuchangamkia kusoma kifungu kwa kuzingatia vipengele vya usomaji
	
	

	
	KUANDIKA
	Insha za KubuniMasimulizi(Vipindi 2)
a)kutambua mbinu za lughakatika insha ya masimulizi
b)kujadili umuhimu wa mbinu za lugha katika insha za masimulizi
c)kufurahia kuandika insha ya masimulizi akizingatia lugha, wahusika na mandhari ifaavyo ili kukuza ubunifu
	
	

	
	
	Insha za KubuniMasimulizi(Vipindi 2)
a)kujadili wahusika na mandhari katika insha za masimulizi
b)kuandika insha ya masimulizi akizingatia mbinu za lugha, wahusika wanaobainika na mandhari ifaavyo 
c)kufurahia kuandika insha ya masimulizi akizingatia lugha, wahusika na mandhari ifaavyo ili kukuza ubunifu
	
	

	8
	
	LIKIZO FUPI
	
	

	9
	SARUFI
	Nyakati na Hali(Vipindi 2)
a)kueleza maana ya hali ya mazoea na timilifu
b)kutumia hali ya mazoea na timilifu ipasavyo katikamatini
c)kufurahia kutumia hali ya mazoea na timilifu ipasavyo ili kufanikisha mawasiliano
	
	

	
	
	Nyakati na Hali(Vipindi 2)
a)kueleza maana ya hali ya mazoea na timilifu
b)kutumia hali ya mazoea na timilifu ipasavyo katikamatini
c)kufurahia kutumia hali ya mazoea na timilifu ipasavyo ili kufanikisha mawasiliano
	
	

	
	KUSIKILIZA NA KUZUNGUMZA
	Kusikiliza Maagizo(Vipindi 2)
a)kueleza maana ya maagizo ili kuyapambanua
b)kutambua maagizo katika miktadha mbalimbali
c)kuchangamkia kutoa na kufuata maagizo ifaavyo katika miktadha mbalimbali
	
	

	
	
	Kusikiliza Maagizo(Vipindi 2)
a)kutambua maagizo katika miktadha mbalimbali
b)kujadili sifa za kimsingi za maagizo yafaayod)kutoa na kupokea maagizo ipasavyo
c)kuchangamkia kutoa na kufuata maagizo ifaavyo katika miktadha mbalimbali
	
	

	10
	KUSOMA
	Kusoma kwa Ufahamu(Vipindi 2)
 a)kudondoa habari mahususi katika kifungu cha ufahamu
b)kueleza maana ya msamiati kulingana na muktadha wa kifungu cha ufahamu
c) kuchangamkia kusoma kwa ufahamu ili kukuza uelewa wa habari.
	
	

	
	
	Kusoma kwa Ufahamu(Vipindi 2)
 a)kudondoa habari mahususi katika kifungu cha ufahamu
b)kueleza maana ya msamiati kulingana na muktadha wa kifungu cha ufahamu
c) kuchangamkia kusoma kwa ufahamu ili kukuza uelewa wa habari.
	
	

	
	KUANDIKA
	Insha ya Maelekezo(Vipindi 2)
a)kutambua insha ya maelekezo katika matini
b)kujadilisifa za insha ya maelekezo
c)kufurahiakuandika insha za maelekezo maishani.
	
	

	
	
	Insha ya Maelekezo(Vipindi 2)
a)kujadilisifa za insha ya maelekezo
b)kuandika insha ya maelekezo akizingatia anwani na mpangilio ufaao 
c)kufurahiakuandika insha za maelekezo maishani.
	
	

	11
	SARUFI
	Nyakati na Hali(Vipindi 2)
a)kueleza maana ya wakati uliopita hali timilifu na wakati ujao hali timilifu ili kuzipambanua
b)kutambua viambishi vya wakati uliopitahali timilifu na wakati ujao hali timilifu katika matini
c)kuchangamkia kutumia ipasavyo wakati uliopita hali timilifu na wakati ujao hali timilifu ili kufanikishamawasiliano.
	
	

	
	
	Nyakati na Hali(Vipindi 2)
a)kutambua viambishi vya wakati uliopitahali timilifu na wakati ujao hali timilifu katika matini
b)kutumia ipasavyo wakati uliopitahali timilifu na wakatiujao hali timilifu katika matini
c)kuchangamkia kutumia ipasavyo wakati uliopita hali timilifu na wakati ujao hali timilifu ili kufanikishamawasiliano.
	
	

	
	KUSIKILIZA NA KUZUNGUMZA
	Kusikilizakwa Kufasiri(Vipindi2)
a)kutambua ujumbe katika matini ya kusikiliza
b)kueleza uhusiano kati ya ujumbe wa matini na maisha ya kila siku
c)kujadili mafunzo yanayotokana na ujumbe wa matini
d)kujenga mazoea ya kuhusisha ujumbe katika matini na hali ya maisha ya kila siku.
	
	

	
	
	Kusikilizakwa Kufasiri(Vipindi2)
a)kutambua ujumbe katika matini ya kusikiliza
b)kueleza uhusiano kati ya ujumbe wa matini na maisha ya kila siku
c)kujadili mafunzo yanayotokana na ujumbe wa matini
d)kujenga mazoea ya kuhusisha ujumbe katika matini na hali ya maisha ya kila siku.
	
	

	11
	KUSOMA
	Kusoma kwa KinaTamthilia (Vipindi 2)
a)kueleza maana ya maudhui na dhamira katika fasihi ili kuvipambanua 
b)kutambua maudhui katikatamthilia
c)kujenga mazoea ya usomaji wa kazi za kifasihi ili kujenga misingi ya uchambuzi
	
	

	
	
	Kusoma kwa KinaTamthilia (Vipindi 2)
a)kutambua dhamira katika tamthilia
b)kujadili dhamira katika tamthilia
c)kujenga mazoea ya usomaji wa kazi za kifasihi ili kujenga misingi ya uchambuzi
	
	

	
	KUANDIKA
	Insha za KubuniMdokezo(Vipindi 2)
a)kueleza maana ya insha ya mdokezo ili kuipambanua
b)kuandika insha ya mdokezo kwa kuzingatia vipengele vya uandishi husika
c)kufurahia kuandika insha za mdokezo ili kukuza ubunifu
	
	

	
	
	Insha za KubuniMdokezo(Vipindi 2)
a)kujadili vipengele vya insha ya mdokezo
b)kuandika insha ya mdokezo kwa kuzingatia vipengele vya uandishi husika
c)kufurahia kuandika insha za mdokezo ili kukuza ubunifu
	
	

	12-13
	
	MTIHANI WA MWISHO WA MUHULA
	
	



