MTIHANI WA KATI YA MUHULA WA PILI 2024

MWONGOZO WA KUSAHIHISHA

FASIHI KIDATO CHA TATU

1.Ni mwerevu — Neema, Asna

Ni mwenye heshima — Sara

Ni mwenye maarifa — Sara

Ni mwenye busara — Sara

Ni mwenye elimu — Neema, Asna

Ni mwenye ushauri/ Ni mshauri — Sara
Ni wa kutukanwa — Sara

Anakejeliwa — Sara

Astahili kujifungua watoto wa kiume na wakike — Sara
Mvumilivu — Sara

Mwenye mawaidha — Sara kwa Neema
Mwajibikaji — Sara/Dina.

Kunyimwa elimu — kizazi cha jana — Sara
Kiumbe dhaifu

Mtamaduni — Neema /Sara

Mwenye msimamo dhabiti — Sara na binti zake.

2.USHAIRI
) - Tumbo lisilotosheka
- Matatizo ya tumbo 2x1=2
i) - Tarbia- mishororo minne 2x1=2
iii) - Mishororo

- Vina vya kati (ni) na vya mwisho (nga)

- Vipande viwili- utao na ukwapi
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- Kibwagizo
- Mizani (urari wa mizani ukwapi 8 na utao 8) jumla 16 4x1=4
iv) - Wapendanao mapenzi yasiyo na dhati wanakuogopa. Wapatao mimba, watoto wao
hawajali. Watoto watakapo chakula huwa wanatafuta mapipani. Tumbo nikupe nini ili utosheke?
4x1=4
V) - Kukosa heshima- hata mbwa wararua
- Ufisadi- hesabu wanazirenga
- Kutowajibikia wana- wanachokora mapipa
- wizi- wa ng’ombe
- Mizozo/ kutoelewana- mradi waliepe njaa 4x1=4
vi) - Dibaji- Thibitisho/ uhalali

Harara- hasira/ hamaki 2x1=2

3.FASIHI SIMULIZI

a. Ubunifu wake wa kiwango cha juu.
Kuielewa hadhira yake

Kuielewa na kuimudu lugha ya hadhira yake.
Kuyaelewa mazingira ya hadhira yake

Kuwa na ujasiri wa kuzungumza hadharani.
Kuujua utamaduni wa hadhira yake.

Kuwa na uwezo wa ufaraguzi

Kuwa mcheshi

Kuishirikisha hadhira yake

Kuingiliana na hadhira yake vyema — mbaraza.

b.Huiekeza jamii
Hurithisha elimu ya jamii

Hukuza uwezo wa kukumbuka
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it
Huhalalisha baadhi ya desturi za jamii eacher.co.ke

Huonya

Hushauri

Huadhibu

Huendeleza historia ya jamii
Huifadhi utamaduni wa jamii
Ni kitambulisho cha jamii.
Huliwaza

Huburudisha

Hukuza ubunifu

Huunganisha watu.
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