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Kiswahili

Karatasi ya 1
Insha
Muda:  Saa 1¾ 


TATHMINI YA PAMOJA YA ARISE AND SHINE
KIDATO CHA NNE MUHULA WA KWANZA
MACHI/APRILI – 2023.

Maagizo
a) Andika insha mbili.  Insha ya kwanza ni ya lazima kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
b) Kila insha isipungue maneno 400.
c) Kila insha ina alama 20.
d) Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya Kiswahili.
e) Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.  
f) Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.


Kwa Matumizi ya Mtahini Pekee
	SWALI
	UPEO
	ALAMA

	1
	20
	

	
	20
	

	Jumla 
	40
	



MASWALI
1. Umetangazwa kuwa mwanafunzi bora katika mtihani wa kitaifa.  Mwalimu Mkuu wa shule ya upili ya Tuamke amekualika katika shule hii yake kuwahutubia  wanafunzi kuhusu kilichochangia ufanisi wako.  Andika hotuba yako.

2. Fafanua hatua ambazo jamii imechukua kuimarisha maisha ya wanawake katika jamii.
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3. Andika kisa kinachodhihirisha maana ya methali; Mui huwa Mwema.

4. Andika insha itakayomalizia kwa:  Nilijitazama na kujidharau kwa nini sikuwafahamisha walimu jambo hilo mapema.
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