102/1 KISWAHILI KARATASI YA 1 INSHA

SEPT 2022 MUDA:Saa 1 ¾

JINA:___________________________Nambari ya Usajili:___________

Sahihi:___________________________Tarehe_________________________

MTIHANI WA KUFUNGUA MUHULA WA TATU 2022

KIDATO CHA NNE
MAAGIZO

a. Andika jina lako na nambari yako ya mtihani

b. Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mtihani

c. Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya LAZIMA.

d. Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia

e. Kila insha isipungue maneno mia nne (400) 

f. Kila  Insha ina (alama 20)

KWA MATUMIZI YA MTAHINI PEKEE

	Swali
	Upeo
	Alama

	1
	20
	

	
	20
	

	
	40
	


1. Hali ya usalama katika kijiji cha Kazikeni imezorota sana.Wewe kama Waziri wa Usalama umekutana na chifu wa eneo hili ili kumhoji kuhusu chanzo cha tatizo hili na jinsi ya kusuluhisha.Andika mahojiano yenu.

2. Mitandao ya kijamii ina faida na hasara. Jadili

3. Tunga kisa kitakachodhihirisha maana ya methali ifuatayo:

   Ngozi ivute ingali maji.
4. Tunga kisa kitakachomalizika kwa maneno yafuatayo:

………….Hapo ndipo nilipogundua kuwa umoja na mshikamano katika familia ni nguzo muhimu katika utatuzi wa shida katika jamii.
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