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INSHA

1. Hii ni insha ya kiuamilifu. Vipengele muhimu vya insha ya aina hii viweze kushughulikiwa. Hii ni barua kwa mhariri

Yafuatayo yazingatiwe

(a) Muundo

Sura  ya barua kwa mhariri idhihirike.

(i) Anwani ya mwandishi

Tarehe

(ii) Anwali ya mhariri wa gazeti

(iii) Mtajo-Chini ya anwani ya mhariri

Bwana/Bibi mhariri

(iv) Mada-Huandikwa kwa herufi kubwa na kupigiwa mstari

Itanguliwe na MINT, KUH, YAH

(v) Mwili

Mwili ubebe aya za maudhui na ufafanuzi wa jambo linalozungumziwa

(vi) Hitimisho

Kauli fupi kuhusu maoni ya mwandishi kisha sahihi ya mwandishi, jina kauli na cheo

b. Maudhui


Sababu za kutumia dawa za kulevya

1. Kuwapa vijana pesa nyingi za matumizi

2. Kujipa burudani

3. Shinikizo la rika kwa vijana

4. Ukosefu wa ushauri

5. Matangazo ya biashara

6. Shida 

7. Marafiki wabaya

8. Kukaa katika mazingira zinazotumiwa

9. Malezi duni
10. Upweke

11. Kundanganywa zina manufaa.

Suluhisho

1. Kuelimisha watu kuhusu madhara ya dawa za kulevya

2. Watu kujua Mungu

3. Matibabu ya  kurekebisha watumwa wazo

4. Kujitenga na marafiki wabaya kutoingia maridhari zinazotumiwa.

2. Faida ya sayansi na teknolojia
1. Matibabu-kuwezesha watu kuishi kwa muda mrefu

2. Kurahisisha na kuharakisha mawasiliano

3. Upashaji wa habari wa haraka

4. Utengenezaji wa bidhaa viwandani kuharakishwa.

5.Mimea na mifugo wanaokomaa haraka na walio na mazao mengi

6. Silaha kama bunduki za kupambana na maadui na wahalifu

7. Burudani bora.

Madhara

1. Uavyaji mimba

2. Mauaji ya huruma

3. Tishio la dunia kuangamia kutokana na silaha hatari

4. Uhalifu kuongezeka kutokana na wingi wa bunduki

5. Ajali za barabarani kuongezeka

6. Ongezeko la joto duniani kutokana  na uchafuzi wa hewa

7. Upotoshaji kimaadili kamavile filamu chafu

8. Ugaidi unaotekelezwa kwa mabomu

3.Hii ni insha ya methali mtahiniwa atunge kisa mabacho kitaoana na methali. 
Maana ya methali ni kuwa motto amabaye hukataa kusikiliza mawaidha au ushauri wanaopewa na wakubwa wao huingia katika shida.

Kisa  kinafaa kuonyesha pande zote mbili za insha

Lazima tuone upande wa kupewa ushauri na kuupuuza.Hatimaye tuone mhusika huyo akiingia katika shida yaani kuvunjika guu.Mtahiniwa akiegemea upande mmoja atakuwa amejibu swali.

Akitunga kisa kisichooana na methali atakuwa amepotoka kimaudhui.

4. Hii ni insha ya mdokezo wa kuanzia mtahiniwa aweze kuendeleza kwa kisa ambacho kitaoana na kianzio hicho.Mtahiniwa aweze kueleza ni yapi yalitendeka baada ya kusikia mchakato nje ya nyumba yake.

Kwa mfano kisa kinaweza kuhusisha wezi amabao walikuwa wanataka kumvamia.Aeleze ni yapi amabayo yalitoa baadaye.

Mtahiniwa akikosa kuandika kidokezo lakini atunge kisa kinachooana na mada, atakuwa amepungukiwa kimtindo. 

