

102/2
KISWAHILI
Karatasi ya 1
INSHA
SEPTEMBER 2021
SAA 1 $\frac{3}{4}$

MTIHANI WA PAMOJA WA MOMALICHE

Kiswahili
Karatasi Ya 1
Insha
Saa 1 $\frac{3}{4}$

Maagizo

- Jibu maswali mawili pekee.
- Swali la kwanza ni la lazima.
- Kila swali lina alama 20.
- Kila insha isipungue maneno 400.
- Karatasi hii ina kurasa mbili zilizopigwa chapa.
- Watahiniwa ni lazima waangalie kuwa kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa, na kuwa maswali yoyote yamo.

1. Umealikwa kuhudhuria mahijiano ya kazi ya udaktari katika Hospitali ya Afya Nzuri. Andika **tawasifu** utakayowasilisha katika mahojiano hayo.
2. Fafanua umuhimu wa **maabara** katika shule za sekondari.
3. Andika kisa kinachoafikiana na maana ya methali: Ukuni juu ya uchaga hucheka ulio motoni.
4. Tunga kisa kinachomalizika kwa maneno yafuatayo:

...Mzalendo halisi lazima ajitoe mhanga katika kupangia na kuunga mkono mikakati ya kuijenga nchi yake.