CHOGORIA-  MURUGI ZONE
MTIHANI WA MWISHO WA MUHULA 1, 2023
KISWAHILI  KIDATO CHA NNE
KARATSI YA 1: 102/1
MUDA: SAA 1 ¾ 

JINA___________________________________________DARASA______NAMBARI______

TARAHE__________________________________SAHIHI___________

MAAGIZO
a) Andika  insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.
b) Kisha chagua insha nyingine moja kato ya hizo tatu zilizobaki.
c) Kila insha isipungue maneno 400
d) Kila insha  ina alama 20.
e) Kila insha lazima ziandikwe kwa lugha ya Kiswahili.
f) Insha zote sharti iandikwe kwa lugha ya Kiswahili.
g) Karatasi hii ina kurusa 2 zilizopigiwa chapa.
h) Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.
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1. Umealikwa kama mlumbi katika kata ndogo ya Matopeni kuhutubia wakaazi kuhusu umuhimu wa kuhifadhi mazingira. Andika hotuba utakayoitoa.

2. Ukosefu wa ajira nchini ndicho chanzo kikuu cha utovu wa maadili nchini. Thibitisha.

3. Andika kisa kitakachodhihirisha maana ya methali mzigo wa mwenzio ni kanda la usufi.

4. Tunga kisa kitakachomalizika kwa…………………………………………………
Baada ya  kutafakari nilimshukuru Mola kwa kuniokoa.
