NAME………………………………………………………................  USAJILI……………………...…

SAHIHI YA MTAHINI….……………

TAREHE………..…………………………………

102/1

KISWAHILI      KIDATO CHA NNE
Karatasi ya 1

INSHA

Muda: Saa 1¾

MTIHANI WA PAMOJA YA CASPA
HATI YA KUHITIMU KISOMO CHA SEKONDARI
Kiswahili  karatasi ya kwanza
MAAGIZO:
(a)  Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.

(b)  Kisha chagua insha moja nyingine kutoka kwa hizo tatu zilizobakia.

(c)  Kila insha isipungue maneno 400.

(d)  Kila insha ina alama 20.

Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
Watahiniwa ni lazima wahakikishe kuwa kurasa zote za karatasi ya mtihani
zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.
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Fungua ukurasa
1.
Umechaguliwa kuwa katibu wa Chama cha Kiswahili shuleni.  Andaa kumbukumbu 

za mkutano uliofanyika hivi majuzi ili kupanga mikakati ya kukiendeleza Kiswahili 

ndani na nje ya shule yenu.

2.
Vijana wa sasa wanakumbwa na changamoto nyingi za maisha.  Thibitisha kauli hii 

huku ukieleza namna wanavyoweza kuzishughulikia.

3.
Ngozi ivute ili maji.

4.
Andika insha itakayomalizikia kwa kifungu hiki:-

…….. ndivyo wahenga kuwa aliye juu mngojee chini.  Hii ni zamu yao sasa.   Wamewadhulumu wanawake kwa miaka na miaka.  Wacha wapate kichapo cha kisasi.
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