



SHULE YA UPILI YA MARANDA

Cheti cha Kuhitimu Kisomo cha Sekondari

MTIHANI WA KITANGULIZI MWIGO

102/1

Kiswahili – Insha
Aprili, 2023

Karatasi ya 1
Muda: Saa 1¼

Jina: Nambari:

Mkondo: Sahihi ya Mtahiniwa: Tarehe:

Maagizo

- Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.
- Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizohakia.
- Kila insha isipungue maneno 400.
- Kila insha ni alama 20.
- Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya Kiswahili.
- Karatasi hii ina kurasa 10 zilizopigwa chapa.
- Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa Matumizi ya Mtahini Pekee

Swali	Upeo	Alama
1	20	
	20	
Jumla	40	

Lazima

1. Wewe ni Kiranja Mkuu shuleni mwenu. Andika memo ukiwaonya wanafunzi dhidi ya visa vya utovu wa nidhamu shuleni.
2. Ukiwa Mhariri Mkuu wa Gazeti la Wosia. Andika tahariri kuhusu umuhimu wa mitandao ya kijamii nchini.
3. Tunga kisa kitakachoafiki maana ya methali ifuatayo;
'Mpanda ngazi hushuka'
4. Tunga kisa kitakachoanza kwa maneno;
Mwanzoni, mambo yalimwia magumu na majukumu mazito aliyopewa hadi alipokutana na ...

visit www.freeksepastpapers.com to access more content