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KISWAHILI
INSHA
KARATASI YA 1
APRILI 2023
MUDA: SAA 1¾
MTIHANI WA TATHMINI YA PAMOJA YA MECS


Hati ya Kuhitimu Kisomo cha Sekondari Kenya (K.C.S.E)

MAAGIZO:
· Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.
· Kisha chagua insha moja nyingine kutoka hizo tatu zilizobaki.
· Kila insha isipungue Maneno 400.
· Kila insha ina alama 20.
· Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
· Watahiniwa ni lazima wahakikishe kuwa kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

Kwa matumizi ya mtahini pekee
	Swali
	Upeo
	Alama

	1
	20
	

	
	20
	

	Jumla
	40
	




1. SWALI LA LAZIMA.
Shuleni mwenu kumekuwa na visa vingi vya matumizi ya mihadarati. Wewe ni katibu wa chama kilichobuniwa kuchunguza sababu za wanafunzi wengi kutumia mihadarati- Chama cha Wapekuzi. Andika kumbukumbu za mkutano ulizoandika kuhusu sababu za vijana wengi kutumia mihadarati nchini.

2. Teknolojia ya kisasa ni kama sarafu yenye sura mbili; ina faida na hasara. Jadili.

3. Tunga kisa kitakachooana na methali ifuatayo;
Asante ya punda ni mateke.

4. Andika kisa kitakachomalizia kwa maneno yafuatayo; 
...nilipozinduka kutoka usingizini, nilijipata bado nikiwa katika hali yangu ya umaskini hohehahe. Kumbe ilikuwa ni ndoto!


Page 2 of 2

