COMPETENCY BASED CURRICULUM
GRADE 5 TERM 1  EXAM 2023
KISWAHILI KUSOMA ACTIVITIES

SEHEMU I: KUSIKILIZA NA LUZUNGUMZA

Mwalimu atakuuliza maswali kisha utajibu

Mwalimu anamkua mwanafunzi

Je, umewahi uhudhuria sherehe yeyote tangu kuzaliwa? (2)

Mwanfunzi ajibu

Ni mambo yapi uliyaona katika sherehe? (8)

Mwanafunzi ajibu

Je, wakati huu wa janga la Korona tunafaa kuhudhuria sherehe yeyote? (2)
Mwanafunzi ajibu

Taja mambo matatu ya kuzingatia ili kuzuia ugonjwa wa korona? (3

SEHEMU II: KUSOMA (35)

Soma taarifa ifuatayo kwa ufasaha

Matumizi ya tarakilishi katika mafunzo imepewa kipao mbele katika mtalaa huu wa CBC. Matumizi ya teknolojia mpya inarahisisha sana mafunzo darasani na kusaidia kurahihisha mambo mengi. Wanafunzi shuleni mwetu hutumia vipakatalishi katika kusakura mambo mengi kwenye tovuti kama ilivyoratibiwa katika mafunzo yao. Wanafunzi hufurahia sana kusoma kupitia njia hii ya kisasa na pia huwapa motisha katika masomo yao ya kila siku.

