



# MASENO SCHOOL MOCK – 2022

Kenya Certificate of Secondary Education



102/1

Karatasi ya 1

## KISWAHILI INSHA

Sept. 2022 – Muda: Saa 1<sup>3</sup>/<sub>4</sub>

Jina ..... Nambari ya Mtahiniwa .....

Mkondo ..... Tarehe ..... Sahihi .....

### Maagizo

- Andika jina lako na nambari yako ya mtihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- Andika tarehe ya mtihani kisha utie sahihi yako katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.
- Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.
- Kila insha isupungue maneno 400.
- Kila insha ina alama 20
- Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya Kiswahili
- Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa katika kijitabu hiki cha maswali.
- Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.
- Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na maswali yote yamo.

### Kwa Matumizi ya Mtahini Pekee

Swali	Upeo	Alama
1	20	
	20	
Jumla		

**1. Lazima**

Wewe ni katibu wa chama cha wafanyibiashara nchini. Mumekuwa na mkutano kuhusu kudorora kwa uchumi na namna ya kuimarisha uchumi. Andika kumbukumbu za mkutano huo.

2. Jadili namna siasa inavyoathiri maendeleo ya nchi.
3. Tunga kisa kitakachodhihirisha maana ya methali;  
Kufa kwa mdomo mate hutawanyika.
4. Tunga kisa kitakachoanza kwa kauli;  
“Nilikumbuka maneno ya nina michiririzi ya machozi ikaanza kunitiririka...

