



## SHULE YA UPILI YA MANGU

JINA: \_\_\_\_\_

NAMBARI: \_\_\_\_\_ DARASA: \_\_\_\_\_

102/1

KISWAHILI

KARATASI YA 1

**MWIGO 2022**

INSHA

MUDA: SAA 1 $\frac{3}{4}$

Hati ya Kuhitimu Masomo ya Shule ya Upili

**Mwigo 2022**

Insha

Karatasi ya Kwanza

1 $\frac{3}{4}$

### MAAGIZO

1. Andika insha **MBILI** . Insha ya kwanza ni ya **LAZIMA**.
2. Kisha chagua insha nyingine **MOJA** kati ya hizo tatu zilizobakia.
3. Kila insha isipungue maneno **400**.
4. Kila insha ina alama **20**.
5. Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya Kiswahili.
6. Insha zote sharti ziandikwe katika kijitabu cha majibu ulichopewa.

*Fungua Ukurasa*

## Maswali

1. Wewe ni mtangazaji wa kituo cha habari cha Ukweli. Umetembelewa na mwenyekiti wa kikundi cha watetezi wa haki za wanawake jimboni kuzungumzia namna wanawake walivyotelekezwa katika jamii ya leo. Andika mahojiano kuhusiana na swala hili.
2. Unywanji wa pombe haramu una madhara mengi. **Fafanua**
3. Andika kisa kinachoafiki methali; **Mgaagaa na upwa hali wali kavu.**
4. Andika insha itakayomalizia kwa maneno yafuatayo;  
....Hapo ndipo iliponibainikia kuwa nilikuwa nikiogelea baharini pekee kinyume na wenzangu wote.