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MAAGIZO: 
1. Andika insha mbili. 
1. insha ya kwanza ni ya lazima 
1. Chagua insha ya pili kutoka tatu zilizobakia. 
1. Kila insha isipungue maneno 400. 
1. Kila insha ina alama 20. 
1. Kila insha iandikwe kwa lugha ya Kiswahili. 










1. Lazima

Wewe ni waziri wa usafiri nchini. Kumekuwepo na ajali nyingi za barabarani hivyo basi  umealikwa na kituo cha  runinga cha Mzalendo Kufafanua sababu za ajali hizi. Andika mahojiano yenu.


2. Ujenzi wa reli za kisasa nchini una manufaa mengi kuliko madhara. Jadili. 


3. Tunga kisa kitakachodhihirisha maana ya methali ifuatayo:
Usitukane wakunga na uzazi ungalipo.


4. Andika kisa kinachomalizika kwa maneno yafuatayo:
… Baba niliyemfahamu kwa picha pekee, hatimaye aliwasili nyumbani baada ya miaka ishirini. Nilimkumbatia huku machozi yakitudondoka sote.
