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KISWAHILI

INSHA

KARATASI YA 1

SEPTEMBA 2022
MUDA: SAA 1¾


Hati ya kuhitimu kisomo cha Sekondari Kenya (K.C.S.E)
MAAGIZO:

· Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.

· Kisha chagua insha moja nyingine kutoka hizo tatu zilizobaki.

· Kila insha isipungue Maneno 400.

· Kila insha ina alama 20.
· Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.

· Watahiniwa ni lazima wahakikishe kuwa kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.
Kwa matumizi ya mtahini pekee

	Swali
	Upeo
	Alama

	1
	20
	

	
	20
	

	Jumla
	40
	


1. Swali la lazima 

Waziri wa elimu ameteua kamati ya kuchunguza sababu zinazopeleka shule mbalimbali kutomaliza silabasi kwa wakati ufaao na mapendekezo yake.Umeteuliwa kama katibu wa kamati hiyo .Andika ripoti kuhusu suala hilo

2. Usafiri wa bodaboda umeleta madhara mengi katika jamii kuliko faida.Jadili

3. Tunga kisa kitakachodhihirisha maana ya methali ifuatayo.

        Kikulacho ki nguoni mwako.

4.Andika insha itakayomalizika kwa maneno:

     ……….Aha! kumbe mwungwana akivuliwa nguo huchutama.Sitaisahau siku hiyo kwani sijawahi kufedheheka maishani kama nilivyoaibika siku hiyo.

HUU NDIO UKURASA WA MWISHO ULIOPIGWA CHAPA

MTIHANI WA TATHMINI YA PAMOJA YA MECS
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